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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
&3 TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
: - HALMASHAURI YA WILAYA YA KILWA

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU UTOAJI WA MIKOPO KWA VIKUNDI VYA
WANAWKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Kilwa anatangaza.
uwepo wa fedha kwa ajili kuvikopesha vikundi vya Wanawake, Vijana na
Watu Wenye Ulemavu, ambapo jumla ya shilingi 1,413,099,754.00
zimetengwa katika robo ya kwanza ya Mwaka 2024/2025. Hvyo vikundi
vyenye sifa vinakaribishwa kuleta maombi katika ofisi za kata zilizopo
katika maeneo yenu. Maombi yote yataombwa kwa kupitia mfumo
wa kidigitali wa WEZESHA unaopatikana katika tovuti:
https.//mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz

SIFA ZA VIKUNDI VITAKAVYOTAKIWA KUOMBA MKOPO

1. Wanakikundi wawe ni raia wa Tanzania, wenye akili timamu na umri
wa miaka kumi na nane na kuendelea isipokuwa kundi la vijana
ambapo kundi hili litakuwa ni kuanzia miaka 18 hadi 45.

2. Kikundi cha Vijana, Wanawake na Watu Wenye Ulemavu
kilichotambuliwa na kupewa cheti cha utambuzi(usajili) na

Halmashauri.
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", Kikundi kiwe kinajishughulisha na ujasiriamali mdogo au wa kati au
kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali.

4. Kikundi cha Wanawake na Vijana kiwe na wanakikundi kuanzia watano
(5) na kuendelea na kikundi cha Watu Wenye Ulemavu kiwe na
wanakikundi wasiopungua wawili (2), kwa kuzingata Kanuni ya 6 (1)
Mtu Mwenye Ulemavu anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama
kikundi cha watu wenye ulemavu endapo timu ya Manejimenti ya
Halmashauri itajiridhisha kuwa amekosa mtu mwingine mwenye
ulemavu wa kuungana nae katika eneo lake, aidha sifa zingine
zinafanana na sifa za vikundi vingine.

5. Kikundi kiwe na akaunti benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa
ajii ya shughuli za kikundi.

6. kikundi hakitajumuisha wajumbe wenye ajira rasmi.

7. Kikundi kiwe kimepata mafunzo ndani ya wiki sita mfululizo ambapo
mafunzo hayo yatatolewa kwa siku moja kila wiki kwa mada tofauti
tofauti na yatatolewa na maafisa waliopo katika maeneo yao.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

I, Kikundi kitapoteza sifa za kukopa mkopo kama kitapoteza moja ya
kanuni zilizoainishwa katika sifa za kupata mkopo hapo juu.

ii. Hakijamaliza kurejesha mkopo uliotolewa chini ya kanuni hizi.

iii. Kimetoa taarifa za uongo kwa Mamlaka ya Serikali za Mitaa

iv.  Kimetumia fedha za mkopo kwa matumizi tofauti na yale
yaliyoombewa mkopo bila idhini ya Timu ya Menejimenti

v. Maombi ya nje ya mfumo hayatapokelewa.
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“vi. Kikundi ambacho hakitahudhuria mefunzo halkitakuwa na sifa ya
kupata mkopo. |

vii. Maombi yote ambayo yaliombwa awali kabla ya sitisho la mikopo
Aprili 2023 YAMEFUTWA, hvyo waombaji wote wanatakiwa

kufanya maombi hayo upya.

MWISHO WA KUPOKEA MAOMBI HAYA 03/11/ 2024
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