

Karibu Kilwa



023-20130241



023-2013065



Kilwa_district_council



kilwa dc



Halmashauri ya Wilaya ya Kilwa

Anuani ya Posta: 160 Kilwa Masoko

Simu: +255 23 201 3241/65

Simu: +255 713 130 862

Barua pepe: ded@kilwadc.go.tz

Tovuti : www.Kilwadc.go.tz



- B. Kuboresha miundombinu ya kuhifadhia samaki.
- C. Kuwekeza katika viwanda vya kusindika samaki.
- D. Kutengeneza bidhaa zinazotokana na mazao ya bahari.
- E. Kuanzisha mashamba ya kufuga samaki.
- F. Kuwekeza katika usafiri wa maji ili kufika katika bahari ya kina kirefu.
- G. Kuwekeza katika utengenezaji wa mapambo yanayo tokana na mazao ya bahari

V. Kilimo

Katika wilaya ya Kilwa zaidi ya 80% ya wananchi wanajihusisha na shughuli mbalimbali za Kilimo ambapo takribani hekta 47,223 zinatumika kwa kilimo cha mazao ya chakula na mazao ya biashara. Mazao yanayolimwa kwa wingi katika wilaya ya Kilwa ni Korosho, Ufuta, mihogo, Mtama, Mbaazi, Ufuta, Viazi vitamu, Machungwa, maembe, Nazi, Mwani, mbogamboga na mahindi.



Wilaya inawakaribisha wawekezaji kuja na kuwekeza katika maeneo yafuatayo katika sekta ya kilimo ili kuleta tija katika sekta ya Kilimo kwakuwa mazingira yaliyopo yanaruhusu:

A. Kuwekeza katika kilimo cha mbogamboga, matunda, matikiti, viazi vitamu, maembe, machungwa.

B. Viwanda vya kuchakata mafuta ya alizeti, nazi na ufuta

C. Viwanda vya kutengeneza bidhaa za mazao ya kilimo kama bidhaa zinazotokana na zao la muhogo, viazi vitamu, mahindi, matunda ya maembe na machungwa, mbaazi.

D. Kiwanda cha kutengeneza bia kutokana na zao la Mtama

E. Kuwekeza katika kilimo cha umwagiliaji ambapo kuna hekta zipatazo 10,322 ambazo hazijaanza kutumika kwaajili ya kilimo cha umwagiliaji katika maeneo ya Mavuji, Makangaga, Matandu.

Karibu Halmashauri ya Wilaya ya Kilwa

Mkurugenzi mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Kilwa ana wakaribisha wanachi, Makampuni, Mashirika, taasisi na wadau mbalimbali kuja kuwekeza wilayani katika sekta mbali mbali.

I. Viwanda

Katika kuunga mkono jitihada za serikali ya awamu ya tano chini ya Rais Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli Halmashauri ya wilaya ya Kilwa imetenga eneo lenye ukubwa wa Hekta 14,212 kwa ajili ya uwekezaji wa viwanda vikubwa na viwanda vya kati.



Miundo mbinu iliopo inaruhusu ustawi wa Viwanda hasa upatikanaji wa umeme wa uhakika, Barabara, Malighafi za gasi ambazo ni muhimu katika uzalishaji wa saruji, maji chumvi, Madini ya vilipuzi (Nitrous), Samaki, Dagua na rasilimali watu ambazo ni muhimu katika uwekezaji wa Viwanda.

Wawekezaji wanakaribishwa kuja kuwekeza katika sekta ya Viwanda katika maeneo yafuatayo:-

1. Uzalishaji saruji
2. Kuchimba na kuchakata gesi

3. Kutengeneza vilipuzi
4. kuzalisha na kufunga chumvi
5. Kuchakata Samaki
6. kuzalisha Mbolea

II. Utalii

Wilaya ya Kilwa ina vivutio vingi ambavyo vimekua maarufu ndani na nje ya nchi, wengi wamekua wakiyafahamu magofu yanayopakana Kilwa Kivinje, Kisiwani na Songo mnara. Sanjari na magofu Kilwa imebarikiwa vivutio vingine vingi kama vile Mapango, Mito, Fukwe, Hifadhi za wanyama na mariasili nyingine nyingi.



uwepo wa vivutio hivi unafanya kuwepo kwa hekta 844.24 ambazo zinaweza tumika kwa fursa za uwekezaji katika ujenzi wa hotel za kitalii, nyumba za kulala wageni wanotembelea vivutio vya kitalii, maeneo ya michezo kama mabwawa ya kuogelea na sehemu za kucheza watoto, kuwekeza katika usafiri wa maji kwakutumia boti zierendazo kasi.



III. Madini na gesi

Madini ni sekta nyingine ya kiuchumi ambayo ni muhimu katika ujenzi wa uchumi, lakini haijawa na tija sana kwa uchumi wa wilaya ya Kilwa kwasababu hakuna wawekezaji wa kutosha kuweza kuwekeza katika uchimbaji wa madini,

uchimbaji uliopo katika maeneo machache ni wa kiwango kidogo kwa kuwa wanaojihusisha katika shughuli hii ni wachimbaji wadogo ambao hawana nyenzo za kuweza kufanya sekta ya madini iwe na tija katika Wilaya ya Kilwa. Wilaya ya Kilwa ina Maeneo ambayo madini yamekuwa yakipatikana ambayo ni madini ya gasi Maeneo ya Makangaga, Mbwenkuru na Kiranjeranje, uwepo wa mafuta na gesi katika eneo la kijiji cha Kiswele na Rushungi mwambao mwa Bahari ya Hindi na baadhi ya Maeneo katika kijiji cha Songosongo.

IV. Uvuvi



Wilaya ya Kilwa ina takribani ya Hekta 1,221.52 ya eneo lenye maji ambalo linalotumika kwa uvuvi, eneo hili linalotumika na wavuvi wadogo wadogo ambao wanavua kwa kutumia nyenzo duni ambazo hazileti ufanisi katika kuimalisha sekta uvuvi. Sekta ya uvuvi ni ya muhimu kwa kuwa takribani 8% ya wananchi wanajihusisha na uvuvi wa samaki.

Halmashauri ya Wilaya Kilwa inawakaribisha wawekezaji kuja na kuwekeza katika sekta ya uvuvi ili kuleta chachu ya maendeleo ya wilaya na taifa kwa ujumla. Wawekezaji wanakaribishwa kuja na kuwekeza katika sekta ya uvuvi katika maeneo yafuatayo;

A. Kuwekeza katika utengenezaji wa nyenzo za kisasa za uvuvi.